Tiểu Hoàng
Có lẽ em

Thay đổi mình cho năm mới nào
Thông Điêp>>

Lỗi không đăng nhập được vào game hoặc mất sever.do nhà mạng viettel hay do mcgame?

Thảo luận trong 'Góp ý - Giao lưu với BĐH' bắt đầu bởi anhla2niken, 31 Tháng bảy 2011.

Chia sẻ trang này

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. anhla2niken New Member

Minh ngọc:
    0
    Tôi đã test trên rất nhiều loại máy,cụ thể là nokia e72. Tôi phát hiện được những tình trạng như sau:
    Trước khi bảo trì sever vẫn đăng nhập được bình thường,không có lỗi gì đáng kể.
    Sau khi bảo trì sever tôi phát hiện được những lỗi như sau: Mạng viettel không thể đăng nhập được vào game hoặc đăng nhập được nhưng bị mất sever.
    Ngày 30 tháng 7 trên trang chủ mcgame ra mắt phiên bản 2.6 tôi đã xoá bản 2.5 và download lại bản mới nhưng vẫn tình trạng như cũ.
    Sau quá trình test tôi phát hiện được như sau:
    - Đã đăng nhập được vào đến phần chọn sever nhưng không thể đăng nhập tiếp. Trên cả 2 bản sisx va bản java. Còn riêng bản java từ lúc bắt đầu kết nối có 2 lần hỏi kiểu kết nối. Hỏi kết nối lần đầu để đăng nhập vào phần chọn sever,hỏi kết nối lần 2 là để đăng nhập từ sever vào chơi game. Nhưng khi hỏi kết nối lần thứ 2 để vào chơi game thì không thể đăng nhập được nữa. Tối đã download lại bản mới 2.6 nhưng hiện tại không hiện sever vì vậy lỗi này là do phiên bản mcgame không kết nối được với máy chủ => Lỗi này thuộc về phiên bản hoặc phần mềm và máy chủ cuả mcgame bị lỗi không kết nối được với internet cuả viettel ko liên quan tới nhà mạng. Kính mọng bqt mcgame xem xét ý kiến cuả tôi và có hướng khắc phục.
  2. Tấn Hoàng New Member

Minh ngọc:
    0
    Bạn có đọc thông báo tại trang chủ của Minh Châu game ?

Đây ! Mình dẫn link cho bạn :
    http://mcgame.vn/index.php/minh-chau-cap-nhat-phien-ban-2.6.html

Liệu bạn có đọc dòng chữ được in đậm
    Còn đây là thông báo về vấn đề không login được game của 1 số mạng :
    http://mcgame.vn/index.php/ve-viec-khong-dang-nhap-duoc-minh-chau.html
  3. kid1412 New Member

Minh ngọc:
    0
    Thak mak kua chu top k co j moj nhug myh chy thak mak 1 djeu.dug sym vt co' the choj bt vs tat ka kak game khak ke ka sangou chjna,duy chy? Co MC la k???
  4. tienhh New Member

Minh ngọc:
    0
    nói theo mod rain thì tức là nph không giải quyết mà gamer phải tự giải quyết đúng ko nhỉ?
  5. anhla2niken New Member

Minh ngọc:
    0
    mình đã đọc hết tất cả những thông báo đó rồi.nhưng đây là phát hiện cuả mình. Mình chỉ nêu ra để nph xem xét và fix lỗi. Mình tin những lỗi đó không phải do nhà mạng.
  6. kid1412 New Member

Minh ngọc:
    0
    Kick vao link kua mod la bjt ma.tu. Kjem tra laj mag cua dt hoak alo cho nha san xuat sjm...^^
  7. Poka_ls New Member

Minh ngọc:
    0
    nói như thế là mc ko có lỗi gì àz.thế lá tại điện thoại vs nhà mạg.hơ hơ.chuyện lạ vn

---------- Post added at 05:37 PM ---------- Previous post was at 05:32 PM ----------

Tại máy chủ of mc òy .máy chủ ko nhận đc dữ liệu of game.cũg như cái chìa ko mở đc ổ khóa vậy.lêulêu:p
  8. NhatMinh Guest

Nếu game lỗi thì sẽ k ai vô đc. Đằng này lại vô game ào ào. Chỉ có khoảng số ít người k vô đc.
  9. tienhh New Member

Minh ngọc:
    0
    hầu hết những ai dùng sim vt đều không vào đươc
  10. satthuga New Member

Minh ngọc:
    0
    Minh moi goi len nha mag bao mang 3g va gprs van bih thuog hôi moi mih con vao game đuoc toi gio botay
  11. anhla2niken New Member

Minh ngọc:
    0
    thử test lại xem mình nói có đừng không nhé. xóa bản cũ rồi download lại bản mới xem có hiện sever không nhé.

---------- Post added at 06:18 PM ---------- Previous post was at 06:17 PM ----------

mình tin đây không phải là lỗi của nhà mạng viettel nên mình mới lập topic này
  12. satthuga New Member

Minh ngọc:
    0
    mang van bih thuog ma sau ky vay ta
  13. Sat New Member

Minh ngọc:
    0
    tui dùng viettel chỉ bị lỗi 1 lần là ko thấy sever nhưng đã khắc phục đc zờ chả sao vẫn pem ầm ầm
  14. namcutemencbvn New Member

Minh ngọc:
    0
    Cái này mình chắc tới 80% do game vì:
    1.sau bảo trì một số tb viettel 3g k login đc rồi sau đó cả 2g,mod bảo do mạng vt nhưng những ng dùng mạng vina,mobi cũng phản ánh là k dn đc
    2.vẫn lên mạng ầm ầm trong khi đó chỉ có mc là có vấn đề.
    3.vt là 1 nhà mạng uy tín,nếu có lỗi thì vt sẽ fix ngay sau đó chậm nhất cũng chỉ 2-3 ngày,trong khi đó mc chỉ là 1 nph non trẻ.
    Theo mình đoán thì ip của 1 số ng đã vô tình bị mc chặn nên dẫn tới tình trạng k dn được game(cái này chỉ là đoán thôi k phải ae đừng chém)
  15. Ladylove1 <font color="red"><blink>Cry On My Shoulder - I Lo

Minh ngọc:
    0
    Mình vô bt kả pb 2.6 vẫn nuột , ko lag mh dùng 5230
  16. sao băng khóc New Member

Minh ngọc:
    0
    T 5230 kó vô đc đâu :19:
  17. Ladylove1 <font color="red"><blink>Cry On My Shoulder - I Lo

Minh ngọc:
    0
    thế tar ko biết mi dùng sóng 2G đăng nhập chưa
  18. ukiss New Member

Minh ngọc:
    0
    minh dung sim Dcom3G cua viettel vao âm âm . Cac ban nen dung sim nay vi no vao mang rat re chi co 45đ/1mb. Nhung chi nhan tin vs vao mang thui. K nghe goi dc.
  19. bboyboder New Member

Minh ngọc:
    0
    y kien trai nguoc nhau.toj dug nokia 6110 nagavjtor ram toj 128mb dug mang vt lam du? Tat ka k thay sever pan chjna van choj bt tra lam sao iđt.loj do aj ko quan trog.ưan dđ la a em mun zo gamđ
  20. __NgỐ Well-Known Member

Minh ngọc:
    0
    Hjc mjnh lam du m0j kack r0j nhung van k hjen len sever cuu vs
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.

Users found this page by searching for:

1. tai sao khong ket noi duoc server 3Q